സ്വയം ആശ്രയിക്കാൻ തുടങ്ങുക.

ആത്മവിശ്വാസവും ആശ്രയവുമാണ് സ്വയം കണ്ടെത്തുന്നതിന്റെ കാതൽ. നിങ്ങൾക്ക് ആത്മാഭിമാനം ഇല്ലെങ്കിൽ, മറ്റുള്ളവർക്ക് പറയാനുള്ളത് നിങ്ങൾ എപ്പോഴും ശ്രദ്ധിക്കും, ഉചിതമായ കാര്യങ്ങളിൽ അവരുടെ നിർബന്ധത്തിൽ വഴങ്ങുകയും ചെയ്യും. സ്വയം വിശ്വസിക്കാനും നിങ്ങളുടെ സ്വന്തം വികാരങ്ങളെ വിശ്വസിക്കാനും പഠിക്കുക. തുടർന്ന്, നിങ്ങളുടെ പുതിയ സ്വബോധം അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള ഒരു ഘടന നിങ്ങൾ കൊണ്ടുവരും. ഓർക്കുക, നിങ്ങളോട് ക്ഷമയും നിങ്ങളുടെ കഴിവുകളിൽ ആത്മവിശ്വാസവും പുലർത്തുക. എല്ലാം സമയത്തിനനുസരിച്ച് വരും.

നിങ്ങൾ മുമ്പ് ഇരയാക്കപ്പെട്ടിട്ടുണ്ടെങ്കിൽ, ആ പ്രശ്നങ്ങളെ അഭിമുഖീകരിക്കുക. അവ തനിയെ പോകാൻ പോകുന്നില്ല. അവ ദൈനംദിന ജീവിതത്തോടുള്ള നിങ്ങളുടെ സമീപനത്തെ വർണ്ണിക്കുന്നുണ്ടാകാം, ഇത് നിങ്ങളുടേതിന് പകരം മറ്റുള്ളവരുടെ പ്രതീക്ഷകൾക്ക് അനുസൃതമായി ജീവിക്കാൻ നിങ്ങളെ പ്രേരിപ്പിക്കുന്നു.

നിങ്ങളുടെ സ്വന്തം വിധിയിലും തീരുമാനമെടുക്കൽ പ്രക്രിയകളിലും തെറ്റുകളിലും എല്ലാം വിശ്വസിക്കാൻ തുടങ്ങുക. നാമെല്ലാവരും തെറ്റുകൾ വരുത്തുന്നു. പക്ഷേ, തെറ്റുകളിലൂടെ നാം വളരുകയും പഠിക്കുകയും നമ്മുടെ യഥാർത്ഥ വ്യക്തിത്വത്തിലേക്ക് എത്തുകയും ചെയ്യുന്നു.

ബജറ്റ്, ഗാർഹിക കാര്യങ്ങൾ, ഭാവിയെക്കുറിച്ചുള്ള ആസൂത്രണം എന്നിവയുടെ ഉത്തരവാദിത്തം ഏറ്റെടുക്കാൻ ആരംഭിക്കുക. സ്വയം ബോധമില്ലാത്ത ആളുകൾ, ജീവിതത്തിന്റെ “വിശദാംശങ്ങളെ” ഒരു അശ്രദ്ധമായ മനോഭാവത്തോടെ അവഗണിക്കുന്നു. എല്ലാം സ്വയം ക്രമീകരിക്കുമെന്ന് വിശ്വസിക്കുന്നു. എന്നാൽ കാര്യങ്ങൾ എല്ലായിപ്പോഴും സ്വയം നടക്കണമെന്നില്ല. ഉത്തരവാദിത്തം ഏറ്റെടുക്കുന്നത് നിങ്ങളെ പ്രഭവകേന്ദ്രത്തിൽ നിന്ന് പിന്തിരിപ്പിക്കുകയും സ്വയം ആശ്രയിക്കാനും സ്വയം നിർണയിക്കാനും നിങ്ങളെ അനുവദിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. ഇനി വിധിയുടെ തിരമാലകളാൽ നയിക്കപ്പെടില്ല.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s